![คณะวิศวกรรมศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้าและคอมพิวเตอร์ ที่ได้รับรางวัชชมเชยจากหัวข้อพิเศษการประกวดโปรแกรมเพื่อการประยุกต์ใช้งานสำหรับสื่อสารระหว่างสรรพสิ่ง (Internet of Things: IoT) ในการแข่งขันพัฒนาโปรแกรมคอมพิวเตอร์แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 23 สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.)](picture/small/2021_03_25_13_55_48.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้าและคอมพิวเตอร์ ที่ได้รับรางวัชชมเชยจากหัวข้อพิเศษการประกวดโปรแกรมเพื่อการประยุกต์ใช้งานสำหรับสื่อสารระหว่างสรรพสิ่ง (Internet of Things: IoT) ในการแข่งขันพัฒนาโปรแกรมคอมพิวเตอร์แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 23 สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.)
|
![คณะวิศวกรรมศาสตร์ ให้การต้อนรับ บริษัท พนัส แอสเซมบลีย์ จำกัด ในการเข้าหารือติดตามความก้าวหน้าความร่วมมือทางวิชาการด้านการวิจัย](picture/small/2021_03_19_11_51_58.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ ให้การต้อนรับ บริษัท พนัส แอสเซมบลีย์ จำกัด ในการเข้าหารือติดตามความก้าวหน้าความร่วมมือทางวิชาการด้านการวิจัย
|
![ศูนย์วิจัยพัฒนาวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีการบินและอวกาศกองทัพอากาศ เข้าพบคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ เพื่อประสานความร่วมมือด้านงานวิจัย](picture/small/2021_03_18_11_39_01.jpg)
ศูนย์วิจัยพัฒนาวิทยาศาสตร์เทคโนโลยีการบินและอวกาศกองทัพอากาศ เข้าพบคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ เพื่อประสานความร่วมมือด้านงานวิจัย
|
![พิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่าง คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร และ โรงพยาบาลหนองบัวระเหว](picture/small/DSC08251_renamed.jpg)
พิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการ ระหว่าง คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร และ โรงพยาบาลหนองบัวระเหว
|
![พิธีลงนามบันทึกความเข้าใจ ว่าด้วยความร่วมมือทางวิชาการและการวิจัย ระหว่าง คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร และ บริษัท โซลาร์วัตต์ 111 จำกัด](picture/small/2021_03_11_15_18_17.jpg)
พิธีลงนามบันทึกความเข้าใจ ว่าด้วยความร่วมมือทางวิชาการและการวิจัย ระหว่าง คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร และ บริษัท โซลาร์วัตต์ 111 จำกัด
|
![ผศ.ดร.รัตนา การุญบุญญานันท์ นำนิสิตเข้าศึกษาดูงาน ณ บริษัทเกษตรพัฒนาอุตสาหกรรม จำกัด จังหวัดพิษณุโลก](picture/small/2021_03_11_15_30_56.jpg)
ผศ.ดร.รัตนา การุญบุญญานันท์ นำนิสิตเข้าศึกษาดูงาน ณ บริษัทเกษตรพัฒนาอุตสาหกรรม จำกัด จังหวัดพิษณุโลก
|
![หน่วยวิชาการดำเนินการจัดโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการจัดการเรียนการสอนแบบใหม่ และประกันคุณภาพ ครั้งที่ 5/2564](picture/small/S__5226595.jpg)
หน่วยวิชาการดำเนินการจัดโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ด้านการจัดการเรียนการสอนแบบใหม่ และประกันคุณภาพ ครั้งที่ 5/2564
|
![ภาพกิจกรรม ผศ.ศิษฐ์ภัณฑ์ แคนลา นำนิสิตเข้าศึกษาดูงานระบบการทำความเย็นของโรงงานทำน้ำแข็งหลอด ณ บริษัท เอ็น.ยู.ไอซ์ จำกัด จ.พิษณุโลก](picture/small/10-3-2564 19-08-24.png)
ภาพกิจกรรม ผศ.ศิษฐ์ภัณฑ์ แคนลา นำนิสิตเข้าศึกษาดูงานระบบการทำความเย็นของโรงงานทำน้ำแข็งหลอด ณ บริษัท เอ็น.ยู.ไอซ์ จำกัด จ.พิษณุโลก
|
![คณะวิศวกรรมศาสตร์ ได้รางวัลบทความยอดเยี่ยม รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ในการประชุมวิชาการระดับชาติเทคโนโลยีอุตสาหกรรมและวิศวกรรม ครั้งที่ 6](picture/small/103102.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ ได้รางวัลบทความยอดเยี่ยม รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1 ในการประชุมวิชาการระดับชาติเทคโนโลยีอุตสาหกรรมและวิศวกรรม ครั้งที่ 6
|
![ศิษย์เก่าวิศวกรรมเครื่องกล คุณพิชากร เสรีอรุโณ วิศวกรประจำบริษัท TAIKISHA (THAILAND) CO., LTD. เป็นวิทยากรบรรยายพิเศษ การออกแบบห้องสะอาด หัวข้อบรรยาย Gear Passion : ประสบการณ์วิศวกรรมปรับอากาศและวิศวกรรมห้องสะอาด](picture/small/2021_03_10_18_46_31.jpg)
ศิษย์เก่าวิศวกรรมเครื่องกล คุณพิชากร เสรีอรุโณ วิศวกรประจำบริษัท TAIKISHA (THAILAND) CO., LTD. เป็นวิทยากรบรรยายพิเศษ การออกแบบห้องสะอาด หัวข้อบรรยาย Gear Passion : ประสบการณ์วิศวกรรมปรับอากาศและวิศวกรรมห้องสะอาด
|
![คณะวิศวกรรมศาสตร์ขอแสดงความยินดี กับ ดร.จิรวดี ผลประเสริฐ อาจารย์ประจำภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้าและคอมพิวเตอร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ได้รับเลือกให้เป็น IEEE PES Day 2021 Ambassador ของ Women in Engineering (WIE) และ Women in Power (WiP) ในนามตัวแทนประเทศไทย](picture/small/2021_03_02_10_09_04.jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ขอแสดงความยินดี กับ ดร.จิรวดี ผลประเสริฐ อาจารย์ประจำภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้าและคอมพิวเตอร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ได้รับเลือกให้เป็น IEEE PES Day 2021 Ambassador ของ Women in Engineering (WIE) และ Women in Power (WiP) ในนามตัวแทนประเทศไทย
|
![คณะวิศวกรรมศาสตร์ เข้าร่วมพิธีอัญเชิญพระพุทธชินราชขึ้นประดิษฐาน ณ ฐานพระพุทธรูปในวิหารหน้าวิทยาลัยเทคนิคสองแคว](picture/small/a4 (2).jpg)
คณะวิศวกรรมศาสตร์ เข้าร่วมพิธีอัญเชิญพระพุทธชินราชขึ้นประดิษฐาน ณ ฐานพระพุทธรูปในวิหารหน้าวิทยาลัยเทคนิคสองแคว
|