นางสาวมานี จินดาการะเกด นิสิตปริญญาเอก สาขาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร โดยมี รศ.ดร.พวงรัตน์ ขจิตวิชยานุกูล เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ซึ่งได้รับทุนวิจัยจาก โครงการพัฒนานักวิจัยและงานวิจัยเพื่ออุตสาหกรรม (พวอ.) จากสำนักงานกองทุนสนับสนุนการวิจัย (สกว.) โดยมีบริษัท อิฐภราดร จำกัด เป็นบริษัทอุตสาหกรรมที่ร่วมทุนวิจัย ภายใต้โครงการวิจัยเรื่อง “การพัฒนา ไบโอเซรามิกส์กำจัดสารเคมีปราบศัตรูพืชที่ปนเปื้อนในสิ่งแวดล้อม” ได้รับการคัดเลือกให้เป็นนักศึกษาระดับปริญญาเอกที่ได้รับทุน พวอ. ที่มี "ผลงานดีเด่น" ในงานประชุมวิชาการโครงการพัฒนานักวิจัยและงานวิจัยเพื่ออุตสาหกรรม ครั้งที่ 3 วันจันทร์ที่ 24 กรกฎาคม 2560 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ กรุงเทพมหานคร
Copyright © Faculty of Engineering Naresuan University. All rights reserved.