เมื่อวันที่ 6 กันยายน 2555 หน่วยวิชาการได้ดำเนินการจัดโครงการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ในการเตรียมความพร้อมเพื่อการสอบขอรับใบอนุญาตระดับภาคีวิศวกร ขึ้น เพื่อให้นิสิตมีความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับการทดสอบเพื่อขอรับใบอนุญาตเป็นผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุมระดับภาคีวิศวกร และนิสิตได้มีการแลกเปลี่ยนเรียนรู้กับผู้มีประสบการณ์ตรง (Tacit Knowledge) โดยในครั้งนี้มีวิทยากรผู้เชี่ยวชาญ คือ อาจารย์ธเนศ วีระศิริ มาเป็นวิทยากร
ในการนี้ ได้รับเกียรติจาก รศ.ดร.ศรินทร์ทิพย์ แทนธานี คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการ ณ ห้อง EN 210 อาคารเรียนรวม คณะวิศวกรรมศาสตร์
-------------------------------------------------------------------------
ข่าว : ทิวาโย ธูปเทียน / นิรันดร กาบบัว / ไพโรจน์ อินทศักดิ์
Copyright © Faculty of Engineering Naresuan University. All rights reserved.