ในวันที่ 12 ธันวาคม 2566 คณะวิศวกรรมศาสตร์ เป็นเจ้าภาพจัดประชุมเพื่อหารือความร่วมมือทางวิชาการ กับคณะผู้แทนจาก Graduate School of Universitas Padjadjaran, Bandung, Indonesia โดยมี (1) Prof. Dr. med. Setiawan คณบดีบัณฑิตวิทยาลัย (2) Dr. Evi Novianty หัวหน้าหลักสูตรการศึกษาปริญญาโทด้านการท่องเที่ยวอย่างยั่งยืน (3) Dr. Shabarni Gaffar หัวหน้าหลักสูตรการศึกษาระดับปริญญาโทและปริญญาเอกสาขาเทคโนโลยีชีวภาพ และ (4) Dr Kasno Pamungkas หัวหน้าฝ่ายกิจการต่างประเทศ ณ GearLaxy Space หน่วยบริการเพื่อพัฒนาธุรกิจ คณะวิศวกรรมศาสตร์ โดยการประชุมหารือในครั้งนี้ เป็นการหารือความร่วมมือทางวิชาการกับมหาวิทยาลัยนเรศวรในสาขา Tourism, Biotechnology, and Environmental & Sustainability Sciences, Wellness โดยทีมมหาวิทยาลัยนเรศวรประกอบด้วยคณะวิศวกรรมศาสตร์ โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กำพล ทรัพย์สมบูรณ์ คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ และคณะผู้บริหาร 2) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.วรสิทธิ์ จำปาโท คณบดีคณะเกษตรศาสตร์ ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม และคณะผู้บริหาร 3) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ภาสวรรณ กรกชมาศ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ และ ดร.จารุวรรณ แดงบุปผา ผู้อำนวยการสถานวิจัยเพื่อความเป็นเลิศทางวิชาการด้านการจัดการการท่องเที่ยว คณะบริหารธุรกิจ เศรษฐศาสตร์และการสื่อสาร และคณะผู้บริหาร 4) ผู้ช่วยศาสตราจารย์ พญ.พิริยา นฤขัตรพิชัย คณบดีคณะแพทยศาสตร์
Copyright © Faculty of Engineering Naresuan University. All rights reserved.