21 กุมภาพันธ์ 2563 คุณทวีเดชน์ ภู่เจริญยศ Human Resources & Administration (HRA) บริษัท ไมย์เออร์ (MEYER) อินดัสตรีส์ จำกัด บริษัทในเครือของกลุ่มไมย์เออร์ อินเตอร์เนชั่นแนล โฮลดิ้ง จำกัด ซึ่งเป็นบริษัทที่ได้รับการส่งเสริมจากทาง BOI สำหรับผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ในครัวเรือน ได้ขอเข้าพบ รองศาสตราจาย์ ดร.สุชาติ แย้มเม่น คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ เพื่อหารือแนวทางความร่วมมือฯ ในงานพัฒนาผลิตภัณฑ์ร่วมกัน และแนวทางการเปิดโอกาสให้แก่นิสิตที่มีความสนใจในสาขาวิชาต่างๆ เช่น วิศวกรรมศาสตร์, วิทยาศาสตร์, บริหารธุรกิจ, การตลาด ฯลฯ และสาขาวิชาอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง มาเข้าร่วมโครงการนักศึกษาฝึกงานกับทางบริษัทฯ เพื่อพัฒนาและเพิ่มศักยภาพให้นิสิตที่เข้าร่วมโครงการได้มีโอกาสนำความรู้จากสาขาวิชาที่ศึกษามาประยุกต์ใช้ และเก็บเกี่ยวประสบการณ์การทำงานจริง และเป็นการเตรียมความพร้อมสำหรับการทำงานในอนาคต
ถ่ายภาพ Cr : สันติ อโหสิ
ข่าว Cr : กรรณิกา จำปาทอง
IT Cr : วิสุทธิ์ แก้วป้องปก
Copyright © Faculty of Engineering Naresuan University. All rights reserved.