รศ.ดร.มัทนี สงวนเสริมศรี พร้อมด้วย นายเกดิษฐ์ กว้างตระกูล และนิสิตรายวิชา 302399 การเตรียมโครงงานวิศวกรรมเครื่องกล จำนวน 3 คน ได้แก่ นายรัชตะ เบียเชะ, นายวุฒิพงษ์ โมรารัมย์ , นายอดุล บุตรสีทา เข้าศึกษาดูงาน ณ หมู่บ้านวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการผลิตถ่านจากเตาคุณภาพสูง บ้านเขาน้อยชุมชนบ้านเขาน้อย หมู่ 5 ต.ดงประดำ อ.พรหมพิราม จ.พิษณุโลก ในวันที่ 6 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2562 โดยมีปราชญ์ชาวบ้าน คุณบุญมาก รุนกระโทก และ คุณบุญส่ง ศิริโยธิน เป็นวิทยากร
ข้อมูล/ข่าว Cr : แพรวไพลิน เกษียรมาตุเรศ
IT Cr : วิสุทธิ์ แก้วป้องปก
Copyright © Faculty of Engineering Naresuan University. All rights reserved.