มหาวิทยาลัยพะเยา ขอเชิญผู้สนใจส่งผลงานประกวดสื่อแอนิเมชั่น "บัณฑิตไทยโตไปไม่โกง"
กองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยาจัดโครงการประกวดสื่อแอนิเมชั่นส่งเสริม คุณธรรม จริยธรรม ภายใต้หัวข้อ “บัณฑิตไทยไม่โกง” เพื่อเป็นการส่งเสริมทักษะความสามารถของนิสิตนักศึกษา ทางด้านการผลิตสื่อแอนิเมชั่น ตลอดจนสร้างองค์ความรู้ในเรื่องของเทคโนโลยีมาปรับใช้ให้เกิดประโยชน์ทางด้านการเรียนการสอนได้ อีกทั้งเพื่อต้องการปลูกฝังจิตสำนึกและสร้างค่านิยมของสังคมให้นิสิตนักศึกษายึดมั่นในความซื่อสัตย์สุจริต ดำเนินชีวิตภายใต้หลักเศรษฐกิจพอเพียงและเพื่อพัฒนานิสิตให้เป็นบัณฑิตในอุดมคติไทย ส่งผลงานการประกวดตั้งแต่วันที่ 1-31 ธันวาคม 2556
นายพิเชษฐ ถูกจิตร หัวหน้างานวินัยและพัฒนานิสิต กล่าวว่า ผู้ที่สนใจเข้าร่วมประกวดสามารถส่งใบสมัครเข้าประกวดโดย1.ดาวน์โหลดแบบฟอร์มใบสมัครผ่านทาง www.dsa.up.ac.th 2. กรอกข้อมูลการสมัครตามแบบฟอร์มให้ครบถ้วน ด้วยการพิมพ์เท่านั้นเพื่อความชัดเจนสั่งพิมพ์พร้อมลงลายเซ็นรับรองแล้วสแกนส่งใบสมัครมาที่ winainisit-up@hotmail.com 3.เก็บใบสมัครฉบับจริงไว้เพื่อเป็นเอกสารนำส่งพร้อมผลงาน 4.ตรวจสอบรายชื่อผู้สมัครทาง www.dsa.up.ac.th หรือ Facebook : กองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยพะเยา
โดยเปิดรับผลงานตั้งแต่วันที่ 1-31 ธันวาคม 2556หรือสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมที่ข้อมูลการประกวดและการรับสมัครได้ที่ กองกิจการนิสิต งานวินัยและพัฒนานิสิต โทร 054-466666 ต่อ 1072 หรือสอบถามทาง E-mail:winainisit-up@hotmail.com รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 02-12-2556
โดย : นิรันดร กาบบัว