ด้วยรัฐบาลได้มอบหมายให้กระทรวงมหาดไทย ร่วมกับกระทรวงศึกษาธิการ จัดประกวดการวาดภาพ การประกวดเรียงความและจัดนิทรรศการในหัวข้อ เรื่อง จังหวัดของฉันในปี 2020 เพื่อให้นักเรียน นิสิตและนักศึกษษมีส่วนร่วมในการสร้างอนาคตของประเทศไทย 2020 โดยการประกวดวาดภาพในระดับประถมศึกษาและประกวดเรียงความในระดับมัธยมศึกษา และอุดมศึกษา ซึ่งโครงการจะเริ่มตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 256-มกราคม 2557 รายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับการส่งผลงาน กรุณาเปิดเอกสารแนบ... รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 29-10-2556
โดย : นิรันดร กาบบัว