ขอเชิญร่วมด้วยช่วยกันบริจาคช่วยค่าใช้จ่ายนิสิต ด่วน! ครับ!
น.ส. ชัชชฎาภรณ์ ศรีสุรักษ์ นิสิตชั้นปีที่ 3 ภาควิชาวิศวกรรมวัสดุ
(เนื่องจากเกิดอุบัติเหตุนิสิตขี่รถมอเตอร์ไซด์ชนรถมอเตอร์ไซด์เด็กนักเรียนบาดเจ็บสาหัสตั้งแต่เดือนมกราคม 2556 โดยท่านรองหัวหน้าภาค อ.ดร.ทศพลช่วยเป็นภาระดูแลติดตามเรื่องมาตลอด และต้องใช้เงินชดใช้ค่าเสียหาย 25,000 บาท แต่ตอนนี้รวบรวมได้จากตัวนิสิตเอง 8,000 บาทและผู้ร่วมบริจาค อีก 6,000บาทรวมเป็น 14,000 บาท ยังไม่พอ จึงบอกบุญมายังท่านทั้งหลาย เนื่องจากนิสิตท่านนี้ยากจน ต้องทำงานไปด้วย เรียนไปด้วย พ่อแม่ก็ไม่มีโอกาสได้ดูแลเนื่องจากแยกทางกันไป เชิญร่วมบริจาคได้ที่ อ.ดร.ภาณุ บูรณจารุกร โทร 055-964256 หรือ ที่ อ. วิสาข์ เจ่าสกุล โทร.081-9735113 ขออนุโมทนาในบุญกุศลครั้งนี้ด้วยครับ )
อ.ดร.ภาณุ บูรณจารุกร มอบแทน คุณสมเกียรติ กิตติธรสมบัติ จาก บริษัท บุณยเกียรติไอศกรีมที่ช่วยมา 5,000 บาท
อ.วิสาข์ เจ่าสกุล ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายบริหาร มอบเงินช่วย 1000 บาท และ นางจำรัส ปลากัดทอง หัวหน้าสำนักงานเลขานุการคณะวิศวกรรมศาสตร์ มอบเงินช่วยอีก 500 บาท โดยมีท่านรองกิจกรรรนิสิต ผศ.ศิษฎา สิมารักษ์ร่วมเป็นสักขีพยาน
วันที่ลงข่าว 25-07-2556
โดย : นิรันดร กาบบัว