จากการที่ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร นำโดย ดร.กำพล ทรัพย์สมบูรณ์ หัวหน้าโครงการ ได้ดำเนินการออกแบบพัฒนาพื้นที่และเป็นที่ปรึกษาในโครงการ “พิษณุโลกเซ็นทรัลปาร์ค” ซึ่งเทศบาลนครพิษณุโลก ร่วมกับจังหวัดพิษณุโลก ได้ดำเนินโครงการดังกล่าว เพื่อสร้างสวนสาธารณะใจกลางเมืองพิษณุโลกให้เป็นปอดแห่งใหม่ ทีมงาน ฯ ที่ปรึกษาโครงการ ได้นำเสนอความก้าวหน้าโครงการ ณ สำนักงานเทศบาลนครพิษณุโลก ในวันจันทร์ที่ 14 มกราคม 2556 โดยได้ทำจัดโมเดล โครงการ “พิษณุโลกเซ็นทรัลปาร์ค” ขึ้น เพื่อให้บุคคลทั่วไปได้เห็นภาพลักษณ์สวนสาธารณะฯ ได้ชัดเจนยิ่งขึ้น
วันที่ลงข่าว 14-01-2556
โดย : นิรันดร กาบบัว