คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร นำโดย ดร.กำพล ทรัพย์สมบูรณ์ หัวหน้าโครงการ ได้ดำเนินการออกแบบพัฒนาพื้นที่และเป็นที่ปรึกษาในโครงการ “พิษณุโลกเซ็นทรัลปาร์ค” ซึ่งเทศบาลนครพิษณุโลก ร่วมกับจังหวัดพิษณุโลก ได้ดำเนินโครงการดังกล่าว เพื่อสร้างสวนสาธารณะใจกลางเมืองพิษณุโลกให้เป็นปอดแห่งใหม่ เทศบาลนครพิษณุโลกมีโครงการพัฒนาพื้นที่ตั้งของกองบังคับการตำรวจภูธร พิษณุโลก และสถานีตำรวจภูธรเมืองพิษณุโลกปัจจุบัน ให้เป็นสวนสาธารณะแห่งใหม่ ใจกลางเมืองพิษณุโลก เพื่อใช้เป็นสถานที่สำหรับการออกกำลังกาย การพักผ่อนหย่อนใจ และเพื่อส่งเสริมให้พระบรมราชานุสาวรีย์เจ้าพระยาจักรี ให้มีความสง่าโดดเด่นมากยิ่งขึ้น ซึ่งในขณะนี้ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ได้ศึกษาออกแบบพัฒนาพื้นที่มาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว - ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ Phitsanulok Central Park ได้ที่ http://th.phsmun.go.th/?name=knowledge&file=readknowledge&id=3 - ชมภาพบรรยากาศกาศ ของการร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับ Phitsanulok Central Park เมื่อวันที่ 26 ก.ย. 2555 ที่ http://web.eng.nu.ac.th/eng2012/gallery.php?cat_id=2&gal_id=94 รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 08-11-2555
โดย : นิรันดร กาบบัว