เชิญร่วมทำบุญทอดผ้าป่าการศึกษา เพื่อสมทบทุนสร้างห้องสมุด โรงเรียนบ้านแม่คุ ณ โรงเรียนบ้านแม่คุ ต.บ้านตึก อ.ศรีสัชนาลัย จ.สุโขทัย ในวันพุธ ที่ 10 ตุลาคม 2555
เนื่องด้วย นิสิตคณะวิศวกรรมศาสตร์ สาขาวิศวกรรมโยธาและพุทธศาสนิกชนได้เล็งเห็นความสำคัญของยุวชนในถิ่นทุรกันดาร และเพื่อสานความสัมพันธ์ระหว่าง วัด บ้าน โรงเรียน มหาวิทยาลัย และราชการ จึงได้เข้าร่วมกันจัดผ้าป่าสมทบทุนสร้างห้องสมุดขึ้น 1 หลัง กว้าง 6 เมตร ยาว 8 เมตร ณ โรงเรียนบ้านแม่คุ แต่ทางโรงเรียนยังขาดทุนทรัพย์ ที่จะดำเนินการก่อสร้างอีกเป็นจำนวนมาก ดังนั้น จึงใครขอเรียนเชิญ ท่านที่จิตอันเป็นกุศลได้ร่วมอนุโมทนาบุญตามกำลังศรัทธา เพื่อนำรายได้มาสมทบทุนในการก่อสร้างห้องสมุดต่อไป
ท่านที่ไม่สามารถไปได้ สามารถร่วมทำบุญได้ที่ห้อง CE 425
ขอบคุณชาววิศวกรรมศาสตร์ ที่ร่วมมือร่วมใจ
ท่านสามารถดูกำหนดการได้ ที่นี่ click
รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติมวันที่ลงข่าว 27-09-2555
โดย : นิรันดร กาบบัว