ด้วยสถานวิจัยเพื่อความเป็นเลิศทางวิชาการด้านเทคโนโลยีพลังงานและสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ จะจัดโครงการสัมมนาปลูกจิตสำนึกเรื่อง “พลังงาน ปัญหาและแนวทางแก้ไข” โดยงานดังกล่าวจัดขึ้นในวันอังคารที่ 31 กรกฎาคม 2555 เวลา 12.00 – 16.30 น. ณ ห้องประชุมโรงละคร อาคารเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินินาถ โดยรายละเอียดตามกำหนดการที่แนบมาด้วยนี้ และตอบรับกลับมายังสถานวิจัยเพื่อความเป็นเลิศทางวิชาการด้านเทคโนโลยีพลังงานและสิ่งแวดล้อม ภายในวันศุกร์ที่ 20 กรกฎาคม 2555 หากมีข้อสงสัยสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ นางสาวรัชนก แจงป้อม เบอร์โทร 0-5596-4081
เวลา 13.00 น. กล่าวเปิดงานโดย คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
เวลา 13.15 น. บรรยายเรื่อง ที่มาและปัญหาการใช้พลังงานในประเทศไทย โดย ดร.สุขฤดี สุขใจ (จากวิทยาลัยพลังงานฯ มหาวิทยาลัยนเรศวร)
เวลา 13.45 น. แจกอาหารว่างเป็นกล่องชุดสำเร็จรูป ในระหว่างจัดเวทีเพื่อการอภิปราย
เวลา 13.50 น อภิปรายเรื่อง "ทางออกและข้อเสนอแนะในการจัดการพลังงานไทย"
- ผู้เชี่ยวชาญเรื่องพลังงาน
- ผู้เชี่ยวชาญเรื่องเครือข่ายพลังงาน
- ผู้เชี่ยวชาญจากการไฟฟ้าฝ่ายผลิตแห่งประเทศไทย
- ผู้เชี่ยวชาญจาก ปตท.
- วิทยากรผู้ดำเนินรายการอภิปรายจากมหาวิทยาลัยนเรศวร
เวลา 16.00 น. เปิดให้ผู้เข้าร่วมสัมมนาร่วมอภิปราย ซัก ถาม (กรอกใบประเมินการสัมมนา) เวลา 16.30 น. พิธีปิดการสัมมนา
• หมายเหตุ กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลง