ในวันที่ 20 มิถุนายน 2567 ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล ได้ดำเนินการจัดโครงการศึกษาดูงานสำหรับนิสิตปริญญาตรี โดยได้เข้าเยี่ยมชมศึกษาดูงาน ณ บริษัท หนองบัวกรีนพาวเวอร์ จำกัด และบริษัทยนต์ผลดี จำกัด จังหวัดนครสวรรค์ โดยมีนิสิตจำนวน 97 คน
นำทีมโดยหัวหน้าภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ขวัญชัย ไกรทอง พร้อมอาจารย์ เจ้าหน้าที่ผู้ควบคุม
โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตได้มีโอกาสเข้าศึกษากระบวนการผลิตต่าง ๆ ในระบบของอุตสาหกรรมจริงนอกเหนือจากการเรียนในห้องเรียน อีกทั้งยังสร้างมุมมองที่กว้างไกลยิ่งขึ้นเกี่ยวกับอุตสาหกรรม
#SmartEngineering #EngineeringNU #NU #วิศวะ #วิศวะมอนอ #มหาวิทยาลัยนเรศวร
Vision: Engineering Innovation for Entrepreneurial Society
ติดตามข่าวสารต่าง ๆ ของคณะได้ตามช่องทางต่อไปนี้
: คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
: http://www.eng.nu.ac.th/
: https://www.facebook.com/eng.nu
: https://www.tiktok.com/@eng.nu
: engineering@nu.ac.th
: tel.0 5596 4009
: Gearlaxy Podcast https://www.youtube.com/@Faculty_of_Engineering_NU
Credit :
เรื่อง : ทิวาโย ธูปเทียน
วันที่ลงข่าว 20-06-2567
โดย : วรโชติ ที่รัก