ENG of Recognition
คณะวิศวกรรมศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับนางสาวกานติมา ชอบประดิถ นิสิตระดับปริญญาตรี ชั้นปีที่ 1 สาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ที่ผ่านการคัดเลือก โครงการ ELP World CLASS OPPORTUNITY#2 (2024) ในการแข่งขันระดับภูมิภาค เพื่อเข้าสู่การแข่งขันรอบระดับประเทศ
ตัวแทนนิสิตมหาวิทยาลัยนเรศวร ได้รับคัดเลือกให้เป็น 1 ใน 26 ตัวแทนภาคเหนือ
โดยจะเข้าแข่งขัน Pitching รอบระดับประเทศ (Final Round)ในวันที่ 6-8 กรกฎาคม 2567 ซึ่งจะคัดเลือกนิสิตจากทั่วประเทศกว่า 80 คน ให้เหลือเพียง 35 คน เท่านั้น ที่จะได้รับโอกาสเดินทางไปสร้างประสบการณ์เรียนรู้เกี่ยวกับการเป็น Startup ณ สถาบันชั้นนำในต่างประเทศ ร่วมกับเพื่อน ๆ จาก 16 มหาวิทยาลัยทั่วประเทศ
Here we go
GLOBAL
Credit :
เรื่อง : ทิวาโย ธูปเทียน
วันที่ลงข่าว 12-06-2567
โดย : วรโชติ ที่รัก