สถานความเป็นเลิศทางวิชาการด้านวิจัยและนวัตกรรมสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร จัดได้จัดอบรมความรู้ในการเฝ้าระวังและตรวจติดตามคุณภาพสิ่งแวดล้อมในหัวข้อ “การเก็บตัวอย่างน้ำเพื่อการเฝ้าระวังและตรวจติดตามคุณภาพน้ำ” ที่โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลเขาเจ็ดลูก อำเภอทับคล้อ ในวันศุกร์ที่ 13 มกราคม 2555 เวลา 8.00-12.00 น. สำหรับผู้นำชุมชนและชาวบ้านที่สนใจจำนวน 40 คน
รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติมวันที่ลงข่าว 22-03-2555
โดย : CERI