ด้วยมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล้านนา พิษณุโลก ร่วมกับ วัดพระบาทน้ำพุ กำหนดจัดโครงการ "ธรรมรักษ์หัวใจสีขาว" ครั้งที่ 24 ประจำปี 2564 ในวันพฤหัสบดีที่ 25 กุมภาพันธฺ์ 2564 โดยพระราชวิสุทธิประชานาถ (อลงกต ติกขปญโญ) เจ้าอาวาสวัดพระบาทน้้ำพุ รับบิณฑบาตโปรดญาติโยม ณ ตลาดสดภายในเขตเทศบาลนครพิษณุโลก และบรรยายธรรม ในหัวข้อ เรื่อง "โรคเอดส์ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด..เอดส์เราอยู่ร่วมกันได้" ณ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา พิษณุโลก รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 23-02-2564
โดย : อัจฉราภรณ์ ยิ้มฉิม