ด้วย คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ร่วมกับ ศูนย์เทคโนโลยีและวัสดุแห่งชาติ สำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี จะจัดโครงการพัฒนาทักษะการออกแบบและสร้างหุ่นยนต์ ปี 2563 ระดับภูมิภาค (ภาคเหนือ) (The 13 Thailand Robot Design Contect RDC 2020) เพื่อคัดเลือกตัวแทนนักศึกษาเข้าร่วมการแข่งขันระดับประเทศและการแข่งขันระดับนานาช่าติ IDC RoBoCon 2020 ณ Tsinghau University ประเทศสาธารณรัฐประชาชนจีน ซึ่งในปีนี้ได้มีการแข่งขันพัฒนาทักษะการออกแบบและสร้างหุ่นยนต์ ระดับภูมิภาค (ภาคเหนือ) ในระหว่างวันที่ 8-16 พฤษภาคม 2563 ณ คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยลัยเชียงใหม่ รายละเอียดตามแนบ รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 03-03-2563
โดย : อัจฉราภรณ์ ยิ้มฉิม