ด้วยโครงการพัฒนาโมดูลที่ใช้ในโปรแกรมคอมพิวเตอร์เพื่อช่วยในการออกแบบเครื่องประดับแหวนสำหรับกลุ่มลูกค้าตลาดประเทศจีน โดย ผศ.ดร. สมลักษณ์ วรรณฤมล กีเยลาโรว่า สังกัดมหาวิทยาลัยนเรศวร เป็นหัวหน้าโครงการฯ ได้ส่งผลงานเข้าร่วมประกวดแข่งขัน "Thailand Young Designer Award 2016" การออกแบบเครื่องประดับด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ในหัวข้อ "The Colorful Ploi Thai - The Spirit of Asean" จัดโดยสมาคมผู้ค้าอัญมณีไทยและเครื่องประดับ โดยได้รับรางวัลชนะเลิศในการประกวดดังกล่าว
อ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ :
http://www.geo.sc.chula.ac.th/TRF_Gem/news_detail.php?nid=19
วันที่ลงข่าว 05-09-2561
โดย : ศรัณย์ พร้อมเทพ