ด้วยคณะวิทยาศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ร่วมกับงานศิษย์เก่าสัมพันธ์ กองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยนเรศวร จัดกิจกรรม "แบ่งปันน้ำใจหยิบยื่นสิ่งดีดีให้กันและกัน" เปิดรับบริจาคสิ่งของแก่วัดพระบาทน้ำพุ จังหวัดลพบุรี เพื่อมอบให้ผู้ติดเชื้อผู้ป่วยโรคเอดส์และเด็กกำพร้าที่ได้รับผลกระทบโรคเอดส์จากบิดามารดา ทั้งสองส่วนอยู่ในการดูแลของวัดประมาณ 2,000 คน (รายละเอียดตามเอกสารแนบ) รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 21-06-2561
โดย : อัจฉราภรณ์ ยิ้มฉิม