วันพฤหัสบดีที่ 8 ธันวาคม 2554 คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ร่วมกับ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดพิษณุโลก ดำเนินการรับบริจาคโลหิตจากผู้มีจิตศรัทธา ณ ห้อง EN 105 ชั้น 1 อาคารเรียนรวมคณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร เพื่อร่วมเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 7 รอบ 5 ธันวาคม 2554
ในการนี้ ผู้มีจิตศรัทธาร่วมทำบุญด้วยการบริจาคโลหิต จำนวน 107 ราย และได้รับโลหิตทั้งสิ้นจำนวน 44,350 ซีซี คณะวิศวกรรมศาสตร์ และสำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดพิษณุโลก ขอขอบพระคุณทุกท่านในกุศลเจตนาที่ทุกท่านได้บริจาคโลหิตเป็นอย่างสูง และคาดหวังว่าจะได้รับความร่วมมือในโอกาสต่อไป
วันที่ลงข่าว 21-12-2554
โดย : นิรันดร กาบบัว