อีกหนึ่งผลงานที่ส่งเสริมการท่องเที่ยวแบบไร้มลพิษ โดยพัฒนารถสามล้อปั่นร่วมกับเทคโนโลยียานยนต์ไฟฟ้าและมีรูปลักษณ์เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว โดดเด่นด้วยการออกแบบให้รถสามล้อเป็นรถสองแถว (รถคอกหมู) สร้างจุดขายและดึงดูดนักท่องเที่ยว
นายสิทธิเดช ประโยชน์ดี นายสัณฐิติ ตาลเพชรและนายธนวัฒน์ สุวนานนท์ นิสิตคณะวิศวกรรมศาสตร์ ชั้นปีที่ 4 มหาวิทยาลัยนเรศวร
ผู้พัฒนาผลงาน "สามล้อไฟฟ้า เพื่อการท่องเที่ยว"
ดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://www.nuradio.nu.ac.th/th/index.php/en/multimedia/1056-nu-electrictricycle
วันที่ลงข่าว 30-05-2560
โดย : วิสุทธิ์ แก้วป้องปก