ด้วย บริษัท ตรีเพชรอีซูซุเซลส์ จำกัด ได้จัดโครงการประกวดออกแบบรถอนาตตของอีซูซุในจินตนาการ "Isuzu Creative Brains Challenge 2017" โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้นิสิตนักศึกษาที่กำลังศึกษาในระดับปริญญาตรีจากสถาบันอุดมศึกษา หรือระดับอนุปริญญาจากสถาบันอาชีวศึกษาได้ใช้ความรู้ ความสามารถและความคิดสร้างสรรค์ โดยการนำเสนอการออกแบบและแนวคิดในการออกแบบรถอีซูซุในอนาคต ซึ่งบริษัทฯ เปิดกว้างให้นิสิตนักศึกษาสามารถออกแบบได้ไม่จำกัดความคิด ไม่ว่าจะเป็นในรูปแบบรถปิดอัพอีซุซุดีแมกซ์ รถยนต์อเนกประสงค์อีซูซุมิว-เอ็กซ์ รถบรรทุกอีซูซุหรืออื่นๆ โดยสามารถทำได้ทั้งวาดมือหรือออกแบบจากโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ภายใต้โจกย์ในการแข่งขัน "การประกวดออกแบบรถอนาคตของอีซูซุในจินตนาการ "Isuzu Dream Car" Design Contest" (รายละเอียดตามแนบ) รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 27-04-2560
โดย : อัจฉราภรณ์ ยิ้มฉิม