ด้วย กองกิจการนิสิต ได้จัดโครงการร้านศูนย์บาท โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อปรับปรุงและพัฒนารูปแบบการจัดการขยะให้มีความยั่งยืน ลดปริมาณขยะในหน่วยงานเป็นการสร้างวัฒนธรรมในการคัดแยกขยะให้ประชาคมในมหาวิทยาลัย และส่งเสริมการจัดการวัสดุรีไซเคิล โดยการนำขยะรีไซเคิลมาแลกเปลี่ยนเป็นสินค้าอุปโภคบริโภคในชีวิตประจำวัน ซึ่งจัดให้มีบริการทุกวัน ระหว่างเวลา 17.00-19.00 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ กองกิจการนิสิต มหาวิทยาลัยนเรศวร รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 21-09-2559
โดย : อัจฉราภรณ์ ยิ้มฉิม