ด้วย สาขาวิชาวิศวกรรมโยธา คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรมและอัญมณีศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฎรำไพพรรณี จังหวัดจันทบุรี ได้จัดโครงการการแข่งขันการก่อ-ฉาบ อิฐมวลเบาไทคอน เพื่อเป็นการพัฒนาเทคนิคการใช้ทักษะวิชาชีพช่างก่อสร้างที่สอดคล้องกับการพัฒนาวัสดุก่อสร้างเสริมสร้างความรู้ประสบการณ์การก่อฉาบอิฐมวลเบาให้ถูกต้อง เพื่อสร้างความสัมพันธ์ระหว่างสถาบันการศึกษาต่างๆ ในวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2558 รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 15-12-2557
โดย : อัจฉราภรณ์ ยิ้มฉิม