รองศาสตราจารย์ดร.นิรัช สุดสังข์ รองคณบดีฝ่ายวางแผนและพัฒนา คณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร ได้นำลายจักรสารที่ได้รับสิทธิบัตรการออกแบบผลิตภัณฑ์ ทั้งหมด 8 ลาย ออกแบบเป็นกระปุกออมสิน โดย มหาวิทยาลัยนเรศวร ได้จัดกิจกรรม “ออมวันละบาทร่วมสมทบทุนการจัดสร้างอุทยานสมเด็จพระนเรศวรมหาราช” เพื่อเชิญชวนผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร และนิสิตมหาวิทยาลัยนเรศวร ร่วมหยอดกระปุกออมสิน “ออมวันละบาท” โดยสามารถซื้อกระปุกออมสินได้ที่ กองกลาง สำนักงานอธิการบดี มหาวิทยาลัยนเรศวร ราคากระปุกละ 100 บาท ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป รายละเอียดเอกสารเพิ่มเติม
วันที่ลงข่าว 15-09-2557
โดย : นิรันดร กาบบัว