ขอแสดงความยินดีกับทีมจากมหาวิทยาลัยนเรศวรที่ได้รับรางวัลที่ 1 และ รางวัลความคิดสร้างสรรค์ จากการแข่งขันประกอบวงจรอิเล็กทรอนิกส์ (Youth's Electronics Circuit Contest: YECC 2014) ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของงานมหกรรมประกวดเทคโนโลยีสารสนเทศแห่งประเทศไทย ครั้งที่ 13 ที่จัดโดย ศูนย์เทคโนโลยีอิเล็กทรอนิกส์และคอมพิวเตอร์แห่งชาติ (NECTEC) ในระหว่างวันที่ 12-14 มีนาคม 2557 โดยทีมจากมหาวิทยาลัยนเรศวรมีสมาชิกคือ นายดนุสรณ์ สลับสี นิสิตระดับชั้นปีที่ 2 ในสาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ นายนนทกรณ์ มางิ้ว นิสิตระดับชั้นปีที่ 2 ในสาขาวิศวกรรมคอมพิวเตอร์ เด็กหญิง แพรไหม มากมี นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรี และ เด็กหญิง นภัสสร จาดพุ่ม นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 โรงเรียนเฉลิมขวัญสตรี และ มีอาจารย์ที่ปรึกษาคือ ดร. สุวิทย์ กิระวิทยา อาจารย์สังกัดภาควิชาวิศวกรรมไฟฟ้าและคอมพิวเตอร์ คณะวิศวกรรมศาสตร์ โดยมีโครงการที่ส่งเข้าแข่งขันในครั้งนี้ คือ โครงการ "ป้ายรถเมล์อัจฉริยะ"
วันที่ลงข่าว 17-03-2557
โดย : นิรันดร กาบบัว