15 กรกฎาคม 2567 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กำพล ทรัพย์สมบูรณ์ คณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์ นำทีมผู้บริหารคณะวิศวกรรมศาสตร์ เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรม Coding Bootcamp และ Coding Roadshow เพื่อยกระดับ ทักษะการเรียนรู้ด้าน Coding STEM และ IoT ทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติให้กับนักเรียนและคุณครู ตลอดจนสร้างความตระหนักรู้ด้านโค้ดดิ้งให้ประชาชนทั่วไป ตั้งแต่เดือนกรกฎาคม - เดือนสิงหาคม 2567 ทุกภูมิภาคทั่วประเทศ จำนวน 8 ครั้ง ได้แก่ (1) ภาคเหนือตอนบน ณ จังหวัดเชียงใหม่ (2) ภาคเหนือตอนล่าง ณ จังหวัด พิษณุโลก (3) ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนกลาง ณ จังหวัดขอนแก่น (4) ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่างณ จังหวัดอุบลราชธานี (5) ภาคกลางและภาคตะวันตก ณ กรุงเทพมหานคร (6) ภาคตะวันออก ณ จังหวัดชลบุรี (7) ภาคใต้ตอนบน ณ จังหวัดภูเก็ต และ ภาคใต้ตอนล่าง ณ จังหวัดสงขลา
วันที่ลงข่าว 15-07-2567
โดย : ศรัณย์ พร้อมเทพ